Entire home·Private host

Entire 4BR|Central| 2’ to Hoan Kiem lake|Cathedral

Photo gallery for Entire 4BR|Central| 2’ to Hoan Kiem lake|Cathedral

Room - Entire 4BR|Central| 2’ to Hoan Kiem lake|Cathedral (Hà Nội)
A room with a dining area, a desk with a computer, a potted plant, and a chessboard. - Entire 4BR|Central| 2’ to Hoan Kiem lake|Cathedral (Hà Nội)
A modern living room with a sofa, a desk with a laptop, a small table with books and a bowl, a potted plant, and a wooden shelf unit. - Entire 4BR|Central| 2’ to Hoan Kiem lake|Cathedral (Hà Nội)
A room with a table, two chairs, a window with curtains, a potted plant, and a book. - Entire 4BR|Central| 2’ to Hoan Kiem lake|Cathedral (Hà Nội)
A bedroom with a bed, bedside tables, a desk, chairs, and a view of the outside. - Entire 4BR|Central| 2’ to Hoan Kiem lake|Cathedral (Hà Nội)
A short walk from Hoan Kiem Lake and Hanoi Old Town Night Market, Entire 4BR|Central| 2’ to Hoan Kiem lake|Cathedral provides laundry facilities and more. Stay connected with free in-room WiFi.

Reviews

10 out of 10
Exceptional

Popular amenities

  • Kitchen
  • Washing machine
  • Dryer
  • Free Wi-Fi
  • Air-conditioning
  • Outdoor space

Add dates for prices

About this property

Entire 4BR|Central| 2’ to Hoan Kiem lake|Cathedral

  • Sống như một người Hà Nội giữa lòng phố cổ Ẩn mình trong một con hẻm nhỏ yên tĩnh, chỉ cách mặt đường chính khoảng 10m đi bộ và vài bước chân tới Nhà Thờ Lớn Hà Nội, ngôi nhà là nơi lý tưởng để bạn cảm nhận nhịp sống Hà Nội một cách chân thực nhất. Từ đây, bạn có thể dễ dàng dạo bộ đến Hồ Hoàn Kiếm, khám phá những quán cà phê lâu đời, thưởng thức ẩm thực đường phố và hòa mình vào không khí đặc trưng của khu phố cổ. Ngôi nhà được cải tạo từ một biệt thự Pháp cổ, giữ lại nét kiến trúc và vẻ đẹp hoài niệm của Hà Nội xưa, đồng thời được nâng cấp đầy đủ tiện nghi để mang đến sự thoải mái cho du khách hiện đại. Với tổng cộng 5 tầng, đây là lựa chọn phù hợp cho gia đình, nhóm bạn hoặc đoàn khách muốn có không gian riêng tư ngay tại trung tâm thành phố. Tầng 1 – Không gian sinh hoạt chung với: Phòng khách rộng rãi có sofa và máy chiếu để xem phim hoặc thư giãn cùng gia đình, bạn bè. Khu bếp đầy đủ tiện nghi cơ bản gồm tủ lạnh, dụng cụ nấu ăn và các vật dụng cần thiết cho những bữa ăn đơn giản. Máy giặt phục vụ nhu cầu lưu trú dài ngày. Phòng ngủ 1 – Tầng 2: Căn phòng luôn ngập tràn ánh sáng tự nhiên và thông thoáng. 1 giường Queen 1 sofa giường Bàn làm việc Phòng tắm khép kín Dầu gội và sữa tắm được chuẩn bị sẵn Phòng ngủ 2 – Tầng 3: Không gian thoải mái dành cho nghỉ ngơi hoặc làm việc. 1 giường Queen 1 sofa giường Bàn làm việc Bàn trà Phòng tắm khép kín: Dầu gội và sữa tắm được chuẩn bị sẵn Phòng ngủ 3 – Tầng 3: Thiết kế tương tự với đầy đủ tiện nghi. 1 giường Queen 1 sofa giường Bàn làm việc Bàn trà Phòng tắm khép kín: Dầu gội và sữa tắm được chuẩn bị sẵn Phòng ngủ 4 – Tầng 5: Nằm trên tầng cao nhất của ngôi nhà, đây là căn phòng được nhiều khách yêu thích nhờ tầm nhìn đặc biệt. 1 giường Queen Điều hòa nhiệt độ Bàn trà Giá treo quần áo Ban công rộng riêng tư Từ ban công, bạn có thể ngắm nhìn mái ngói và nhịp sống của khu phố trung tâm, đặc biệt là khung cảnh Nhà Thờ Lớn Hà Nội nổi bật giữa lòng thành phố. Đây là nơi lý tưởng để thưởng thức một tách cà phê vào buổi sáng hoặc thư giãn khi thành phố lên đèn. Lưu ý: Ngôi nhà không có thang máy. Tuy nhiên, cầu thang được thiết kế thoải mái, dễ di chuyển và là đặc trưng của những ngôi nhà phố cổ tại Hà Nội. Đổi lại, bạn sẽ có cơ hội tận hưởng không gian riêng tư cùng tầm nhìn đẹp từ các tầng cao. Vị trí tuyệt vời Cách Nhà Thờ Lớn Hà Nội chỉ vài bước chân. Đi bộ đến Hồ Hoàn Kiếm trong vài phút. Bao quanh bởi các quán cà phê, nhà hàng, cửa hàng tiện lợi và những con phố đẹp nhất của khu phố cổ. Vừa đủ gần để cảm nhận trọn vẹn nhịp sống Hà Nội, vừa đủ yên tĩnh để nghỉ ngơi sau một ngày khám phá. Nếu bạn đang tìm kiếm một nơi lưu trú mang đậm dấu ấn Hà Nội, kết hợp giữa nét đẹp của biệt thự Pháp cổ, vị trí trung tâm và trải nghiệm sống như người bản địa, đây chính là ngôi nhà dành cho bạn.

Similar properties

About the area

Old Quarter, a neighbourhood in Hanoi, is home to this holiday home. Hanoi Old Town Night Market and Dong Xuan Market are worth checking out if shopping is on the agenda, while those wishing to experience the area's natural beauty can explore Hoan Kiem Lake and West Lake. Looking to enjoy an event or a game while in town? See what's happening at Hanoi Stadium or Hanoi Indoor Games Gymnasium. Visit our Hanoi travel guide
View more Holiday homes in Hanoi
Map
Hà Nội

What's nearby

  • A traditional temple with a dragon roof, surrounded by lush greenery and a calm lake.
    Hoan Kiem Lake
    2 min walk - 0.2 km
  • A Gothic cathedral with twin towers, a large rose window, and a cross at the top.
    St. Joseph's Cathedral of Hanoi
    2 min walk - 0.2 km
  • A street with various shops, including a silk store and a clothing store.
    Hang Gai Street
    5 min walk - 0.5 km
  • A night scene with a red-lit bridge over a calm lake, surrounded by trees and illuminated structures.
    Hanoi Old Town Night Market
    8 min walk - 0.7 km
  • A stage with performers in costumes, a water feature, and a dark background.
    Thang Long Water Puppet Theatre
    8 min walk - 0.7 km

Getting around

  • Cát Linh Station
    4 min drive
  • Hanoi Railway Station
    17 min walk
  • Hanoi (HAN-Noi Bai Intl.)
    46 min drive

Restaurants

  • Cộng Càphê
    1 min walk
  • Starbucks Reserve
    1 min walk
  • Bánh Mỳ Mama
    1 min walk
  • Pepperonis
    1 min walk
  • The Running Bean
    1 min walk

Frequently asked questions

Is Entire 4BR|Central| 2’ to Hoan Kiem lake|Cathedral pet-friendly?

No, pets are not allowed at this property.

How much is parking at Entire 4BR|Central| 2’ to Hoan Kiem lake|Cathedral?

On-site parking is available at the property.

What time is check-in at Entire 4BR|Central| 2’ to Hoan Kiem lake|Cathedral?

Check-in begins at 3:00 PM.

What time is check-out at Entire 4BR|Central| 2’ to Hoan Kiem lake|Cathedral?

Checkout is at 11:00 AM.

Where is Entire 4BR|Central| 2’ to Hoan Kiem lake|Cathedral located?

Located in Old Quarter, this holiday home is within a 5-minute walk of St. Joseph's Cathedral of Hanoi and Hoan Kiem Lake. Hanoi Old Town Night Market and Hanoi Opera House are also within 15 minutes. Hanoi Railway Station is 17 minutes by foot and Hanoi Long Bien Station is 18 minutes.

Have a question?

AI iconBeta

Get instant answers with AI powered search of property information and reviews.

Reviews

10

Exceptional